Blog Rebranding Teaser_030826

Blog Rebranding Teaser_030826

Absa Banner_170926_270926_101026

Absa Banner_170926_270926_101026

Stanbic Bank Banner_070826

Stanbic Bank Banner_070826

Sunday, 11 October 2026

VODACOM TANZANIA YASISITIZA UMUHIMU WA UHUSIANO WA KIBINADAMU KATIKA HUDUMA KWA WATEJA ENZI ZA AI

Afisa Mtendaji Mkuu wa Vodacom Tanzania PLC, Philip Besiimire (kushoto), akikabidhi tuzo ya pongezi kwa mmoja wa wafanyakazi wa kampuni hiyo kwa kutambua na kuthamini mchango wake katika utoaji wa huduma kwa wateja. Hafla hiyo ilifanyika wakati wa maadhimisho ya Wiki ya Huduma kwa Wateja 2026, yaliyolenga kuhamasisha utamaduni wa kuweka wateja mbele na kuthamini juhudi za wafanyakazi wanaotekeleza dhamira hiyo kila siku. Pembeni ni Mkurugenzi wa Huduma kwa Wateja wa Vodacom Tanzania, Harriet Lwakatare.

Oktoba 11, 2026 - Kampuni ya mawasiliano ya Vodacom Tanzania imesisitiza umuhimu wa kudumisha uhusiano wa kibinadamu katika huduma kwa wateja licha ya kuongezeka kwa matumizi ya akili mnemba (AI), mifumo ya kiotomatiki na roboti zinazolenga kuongeza ufanisi na kuboresha shughuli za biashara.

Mkurugenzi wa Huduma kwa Wateja wa Vodacom Tanzania, Bi. Harriet Lwakatare, alisema hayo wakati wa hafla ya kutambua na kutunuku wafanyakazi wa huduma kwa wateja, iliyofanyika kuhitimisha Wiki ya Huduma kwa Wateja.

Mkurugenzi wa Huduma kwa Wateja wa Vodacom Tanzania, Harriet Lwakatare, akizungumza na wafanyakazi wa kampuni hiyo wakati wa hafla ya chakula cha jioni iliyoandaliwa kuadhimisha Wiki ya Huduma kwa Wateja 2026. Katika hotuba yake, alisisitiza umuhimu wa kuweka mahitaji ya wateja mbele kwa kuwasikiliza, kuwapatia majibu kwa wakati na kuhakikisha wanapata huduma salama na zenye ubora. Maadhimisho hayo yaliwapa wafanyakazi fursa ya kutafakari mchango wao katika kujenga imani ya wateja na kuhakikisha kila mawasiliano na mteja yanawaachia uzoefu mzuri wa huduma.

Kauli hiyo inatolewa wakati ambapo kampuni mbalimbali zinazidi kutumia akili mnemba na mifumo ya kiotomatiki kurahisisha shughuli, kupunguza kazi zinazojirudia na kukidhi mabadiliko ya matarajio ya wateja. Hali hiyo imezifanya kampuni kukabiliwa na changamoto ya kusawazisha ufanisi unaotokana na teknolojia na utoaji wa huduma zinazozingatia mahitaji binafsi ya wateja.

Akizungumza katika hafla hiyo, Bi. Lwakatare alisema maendeleo ya teknolojia yanabadilisha namna kampuni zinavyowahudumia wateja, lakini mchango wa binadamu bado ni muhimu katika kuhakikisha huduma bora.

“Sekta yetu inabadilika. Akili mnemba na mifumo ya kiotomatiki inazidi kuwa sehemu ya shughuli zetu za kila siku, lakini jambo moja linabaki kuwa muhimu, nalo ni uhusiano wa kibinadamu,” alisema.

Kadiri uchumi wa kidijitali nchini Tanzania unavyoendelea kukua, kampuni zinatarajiwa kuongeza uwekezaji katika akili mnemba na mifumo ya kiotomatiki ili kuboresha uzoefu wa wateja, kupunguza gharama za uendeshaji na kuongeza kasi ya utoaji wa huduma.

Hata hivyo, teknolojia inazidi kuonekana kama nyenzo ya kuimarisha uwezo wa wafanyakazi badala ya kuchukua nafasi yao, hasa katika maeneo yanayohitaji uaminifu, uelewa wa hisia za wateja na huduma zinazozingatia mahitaji yao binafsi.

Kwa kampuni za mawasiliano, kusawazisha ubunifu wa kidijitali na kudumisha uhusiano imara na wateja ni muhimu katika kuwabakiza wateja na kukuza biashara kwa muda mrefu.

Meneja wa Uendeshaji wa Rejareja wa Vodacom Tanzania, Bi. Vanessa Mlawi, aliunga mkono msimamo huo, akisema matumizi ya akili mnemba yanaweza kuongeza ufanisi mahali pa kazi huku yakikwenda sambamba na kudumisha uhusiano wa kibinadamu.

Alisema kampuni zinapaswa kuendelea kutumia teknolojia hiyo kutokana na uwezo wake wa kuboresha shughuli za biashara, lakini akasisitiza kuwa haiwezi kuchukua nafasi ya mguso wa kibinadamu katika huduma kwa wateja.

Kwa upande wake, Bw. Padili James, mtaalamu wa mikakati ya maudhui, alisema huduma za intaneti za kuaminika zimekuwa muhimu zaidi katika shughuli zake kama mtayarishaji wa maudhui na mjasiriamali.

Alieleza kuwa huduma hizo zinamwezesha kupata taarifa, kujifunza ujuzi mpya na kupanua wigo wa shughuli zake.

Wakati huo huo, katika hotuba iliyotolewa kwa wafanyakazi wakati wa maadhimisho hayo, uongozi wa huduma kwa wateja ulisisitiza kuwa mafanikio ya utoaji wa huduma bora yanategemea pia namna wateja wanavyopokelewa, kusikilizwa na kuhudumiwa.

Uongozi huo ulieleza kuwa matumizi ya teknolojia yanapaswa kuwawezesha wafanyakazi kutekeleza majukumu yao kwa ufanisi zaidi na kuwapa nafasi ya kuzingatia mahitaji ya wateja, badala ya kuchukua nafasi ya mchango wao wa kibinadamu.

Kwa msisitizo huo, Vodacom Tanzania inaweka mbele umuhimu wa kuunganisha maendeleo ya teknolojia na huduma zinazojali mahitaji ya wateja, huku ikitambua kuwa uhusiano wa kibinadamu unaendelea kuwa sehemu muhimu ya uzoefu bora wa mteja katika enzi ya akili mnemba.


Endelea kufuatilia Kitomari Banking & Finance Blog kwa habari na uchambuzi kuhusu sekta ya mawasiliano, benki, fedha na maendeleo ya biashara nchini Tanzania.

Mitandao ya kijamii: LinkedIn | Facebook | Instagram | X (Twitter)

Mkurugenzi wa Huduma kwa Wateja wa Vodacom Tanzania, Harriet Lwakatare, akizungumza na waandishi wa habari wakati wa maadhimisho ya Wiki ya Huduma kwa Wateja 2026 yaliyowakutanisha wafanyakazi wa kampuni hiyo. Katika maadhimisho hayo, Vodacom iliangazia dhamira yake ya kuwaweka wateja mbele kwa kuhakikisha wanapata huduma bora, huku usalama wa fedha na taarifa zao binafsi ukipewa kipaumbele. Kampuni hiyo imesisitiza umuhimu wa kudumisha mwingiliano wa kibinadamu katika huduma kwa wateja licha ya kuongezeka kwa matumizi ya akili mnemba (AI), mifumo ya kiotomatiki na roboti zinazolenga kuongeza ufanisi na kuboresha shughuli za biashara.
Baadhi ya wafanyakazi wa Vodacom Tanzania, wakiongozwa na Afisa Mtendaji Mkuu wa kampuni hiyo, Philip Besiimire (katikati), wakiwa katika picha ya pamoja wakati wa hafla ya kuhitimisha maadhimisho ya Wiki ya Huduma kwa Wateja 2026. Hafla hiyo iliwaunganisha wafanyakazi kusherehekea mafanikio, kutambua juhudi za waliotoa huduma bora na kuimarisha dhamira ya kampuni ya kuwaweka wateja mbele. Kupitia maadhimisho hayo, Vodacom ilisisitiza kuwa huduma bora si kutoa majibu ya haraka pekee, bali pia ni kujenga imani ya wateja, kulinda taarifa zao binafsi na kuhakikisha wanapata msaada wanaouhitaji kila wanapowasiliana na kampuni.

No comments:

Post a Comment