Blog Rebranding Teaser_030826

Blog Rebranding Teaser_030826

Absa Banner_301026

Stanbic Bank Banner_201026

Sunday, 1 November 2026

BENKI YA EXIM YAUNGA MKONO UHIFADHI WA MAZINGIRA, YATANGAZA FURSA ZA KIUCHUMI KILOLO, IRINGA

KILOLO, IRINGA, Oktoba 31, 2026 – Benki ya Exim Tanzania imeendelea kuunga mkono juhudi za uhifadhi wa mazingira na maendeleo ya jamii kupitia udhamini wake mkuu wa Mbio za Kitonga Marathon 2026 zilizofanyika wilayani Kilolo, mkoani Iringa.

Mbio hizo zilizokuwa na kaulimbiu ya “Tunza Mazingira, Wekeza Kilolo” zililenga kuhamasisha utunzaji wa mazingira, kuimarisha ushiriki wa jamii katika shughuli za maendeleo na kutangaza fursa mbalimbali za kiuchumi zilizopo wilayani humo, hususan katika sekta za kilimo, utalii na biashara.

Kupitia udhamini huo, Benki ya Exim imeonyesha dhamira yake ya kushirikiana na jamii na wadau mbalimbali katika kuunga mkono mipango inayochangia maendeleo endelevu zaidi ya huduma za kifedha inazotoa.

Akizungumzia ushiriki wa benki hiyo, Mkuu wa Idara ya Masoko na Mawasiliano wa Benki ya Exim Tanzania, Stanley Kafu, alisema udhamini huo unaakisi imani ya benki kwamba mchango wake katika jamii hauishii katika kutoa huduma za kifedha pekee, bali pia unahusisha kuunga mkono mipango inayowaunganisha wadau katika kufanikisha vipaumbele vya maendeleo.

“Mbio za Kitonga zinatoa fursa ya kuitangaza zaidi Kilolo na uwezo wake wa kiuchumi, huku zikihamasisha uwajibikaji wa pamoja katika uhifadhi wa mazingira. Sisi Exim Bank tunaamini kuwa maendeleo endelevu yanahitaji ushirikiano kati ya jamii, wafanyabiashara na wadau wengine.

“Udhamini wetu wa mbio hizi unaakisi dhamira yetu ya kushirikiana na jamii tunazozihudumia na kuchangia juhudi zinazolenga kuleta maendeleo katika maeneo yao,” alisema Kafu.

Udhamini wa Mbio za Kitonga ni sehemu ya jitihada za Benki ya Exim Tanzania kupitia mpango wake wa uwajibikaji kwa jamii unaojulikana kama Exim Cares. Kupitia mpango huo, benki inaunga mkono shughuli mbalimbali zinazolenga kuboresha maisha ya wananchi katika sekta za afya, elimu, uhifadhi wa mazingira, ubunifu na elimu ya masuala ya fedha.

Katika kuendeleza dhamira hiyo, mwaka 2026, ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya miaka 29 tangu kuanzishwa kwake, Benki ya Exim ilifanya shughuli za usafi katika jamii zinazozunguka matawi yake nchini.

Mkoani Iringa, timu ya tawi la benki hiyo ilikabidhi vifaa vya usafi katika Hospitali ya Wilaya ya FLERIMO kwa lengo la kusaidia kuboresha mazingira ya usafi katika kituo hicho cha afya.

Benki ya Exim Tanzania ilifungua tawi lake mkoani Iringa mwaka 2009. Tangu wakati huo, tawi hilo limeendelea kutoa huduma mbalimbali za kifedha kwa watu binafsi, wafanyabiashara, kampuni na taasisi kulingana na mahitaji yao.

Ushiriki wa benki hiyo katika Mbio za Kitonga unaongeza msisitizo katika nafasi ya taasisi za kifedha kushirikiana na jamii na wadau wengine kuunga mkono mipango inayochochea maendeleo ya kiuchumi na kijamii katika maeneo wanayohudumia.

Kupitia tawi lake la Iringa, Benki ya Exim inaendelea kuwakaribisha wakazi na wafanyabiashara wa mkoa huo kutembelea ofisi zake kupata maelezo kuhusu bidhaa na huduma mbalimbali za kifedha pamoja na ushauri unaozingatia mahitaji yao.

Kuhusu Benki ya Exim Tanzania

Benki ya Exim Tanzania ilianza kutoa huduma zake nchini mwaka 1997. Kupitia mtandao wake wa matawi na huduma za kibenki za kidijitali, benki hiyo inawahudumia wateja binafsi, wafanyabiashara, kampuni na taasisi mbalimbali.

Mbali na Tanzania, Benki ya Exim pia inaendesha shughuli zake za kibenki nchini Comoro, Djibouti na Uganda, huku ikiwa na ofisi ya uwakilishi nchini Ethiopia.



No comments:

Post a Comment