Blog Rebranding Teaser_030826

Blog Rebranding Teaser_030826

Absa Banner_301026

Stanbic Bank Banner_201026

Thursday, 5 November 2026

DIAMOND TRUST BANK YAZINDUA AKAUNTI YA BIASHARA+ KUIMARISHA UJUMUISHAJI WA KIFEDHA NA KUKUZA BIASHARA NCHINI

Kutoka kushoto: Bw. Abhinav Sharma, Mkuu wa Huduma za Benki kwa Wateja Binafsi wa DTB; Bi. Elizabeth Mayengoh, Mkuu wa Matawi; Bw. Ravneet Chowdhury, Afisa Mtendaji Mkuu (CEO); na Bw. Magusa Nhende, Mkuu wa Idara ya Mikopo ya Rejareja na Ubunifu wa Kidijitali, wakati wa uzinduzi wa Akaunti ya Biashara+, huduma iliyoboreshwa inayolenga kuwawezesha wajasiriamali na wafanyabiashara wadogo na wa kati kupitia huduma za benki zenye gharama nafuu, urahisi wa kufanya miamala na upatikanaji wa huduma za kifedha kidijitali.

Dar es Salaam; November 4, 2026 - Benki ya Diamond Trust Bank Tanzania PLC (DTB) imezindua Akaunti ya Biashara+, huduma mpya ya kibenki inayolenga kuwawezesha wajasiriamali na wafanyabiashara wadogo na wa kati (MSMEs) kupitia huduma za kifedha zenye gharama nafuu, urahisi wa kufanya miamala na upatikanaji wa huduma za kibenki kidijitali.

Akaunti hiyo imeundwa kwa kutambua mchango mkubwa wa biashara ndogo na za kati katika kukuza uchumi, kuongeza ajira na kuchochea ujasiriamali nchini. Kupitia huduma hiyo, DTB inalenga kurahisisha usimamizi wa fedha na miamala ya kila siku ya biashara, huku ikipanua upatikanaji wa huduma rasmi za kifedha.

Biashara+ inalenga makundi mbalimbali ya wafanyabiashara, yakiwemo wafanyabiashara wa rejareja, wauzaji na wasambazaji wa bidhaa, wafanyabiashara wa pembejeo za kilimo, wamiliki binafsi wa biashara pamoja na wajasiriamali wengine wanaohitaji huduma za benki zilizo rahisi na zenye gharama nafuu.

Akaunti Kufunguliwa kwa Sh10,000

Miongoni mwa vivutio vya Akaunti ya Biashara+ ni urahisi wa kuifungua, ambapo mteja anahitaji kiasi cha kuanzia Sh10,000 pekee, huku salio la chini linalotakiwa kubaki kwenye akaunti likiwa ni Sh10,000.

Hatua hiyo inalenga kupunguza vikwazo vya gharama katika upatikanaji wa huduma rasmi za benki, hususan kwa wajasiriamali na wafanyabiashara wenye mitaji midogo.

Akizungumza kuhusu uzinduzi wa akaunti hiyo, Mkuu wa Idara ya Huduma za Benki kwa Wateja Binafsi wa DTB, Bw. Abhinav Sharma, amesema benki hiyo inaendelea kujizatiti kusaidia ukuaji wa biashara na kupanua ujumuishaji wa kifedha nchini.

"Biashara ndogo na za kati ni mhimili muhimu wa uchumi wetu, na ukuaji wake una mchango mkubwa katika maendeleo ya Tanzania. Kupitia Biashara+, tunarahisisha huduma za benki, tunapunguza gharama na kuongeza upatikanaji wa huduma za fedha ili kuwezesha wajasiriamali kutumia muda mwingi zaidi kukuza biashara zao badala ya kuhangaika na miamala ya kila siku," amesema Bw. Sharma.

Manufaa ya Akaunti ya Biashara+

Akaunti ya Biashara+ inakuja na manufaa mbalimbali yanayolenga kurahisisha shughuli za kifedha kwa wafanyabiashara, yakiwemo:

  • Usajili wa bure wa huduma ya Internet Banking.
  • Kujiunga na huduma ya Lipa Eazy bila malipo.
  • Miamala miwili ya bure kwa siku kupitia mfumo wa TIPS.
  • Usajili wa bure wa huduma ya benki kwa simu kwa wamiliki binafsi wa biashara.

Huduma hizo zinawawezesha wateja kufanya na kusimamia miamala ya biashara zao kwa urahisi zaidi, pamoja na kutumia mifumo ya kidijitali katika shughuli zao za kila siku.

Kwa upande wa gharama, akaunti hiyo ina ada ya uendeshaji ya Sh2,000 kwa mwezi, huku utoaji wa fedha taslimu kupitia dirishani ukitozwa Sh2,500 kwa kila muamala.

Aidha, miamala ya ziada kupitia mfumo wa TIPS, baada ya kutumia miamala miwili ya bure kwa siku, itatozwa kulingana na viwango vya ada vilivyowekwa na benki.

Masharti ya Kufungua Akaunti

Wateja wanaotaka kufungua Akaunti ya Biashara+ wanatakiwa kuwasilisha nyaraka zifuatazo:

  • Kitambulisho cha Taifa (NIDA) au kitambulisho kingine halali.
  • Cheti cha Namba ya Utambulisho wa Mlipakodi (TIN).
  • Leseni ya biashara, pale inapohitajika.
  • Uthibitisho wa eneo biashara ilipo.
  • Picha ya ukubwa wa pasipoti.
  • Fomu za kufungua akaunti zilizojazwa kikamilifu.

Kwa upande wa kampuni na biashara za ubia, benki inaweza kuhitaji nyaraka za ziada kulingana na aina na muundo wa biashara husika.

Uzinduzi wa Akaunti ya Biashara+ unaashiria hatua nyingine katika juhudi za DTB Tanzania za kupanua ujumuishaji wa kifedha, kuimarisha sekta ya biashara ndogo na za kati na kutoa huduma bunifu za kibenki zinazokidhi mahitaji yanayobadilika ya wafanyabiashara nchini.

Kupitia huduma hiyo, DTB inaendelea kuweka msisitizo katika kuwawezesha wajasiriamali kupata huduma za kifedha zinazowasaidia kusimamia shughuli zao kwa ufanisi na kukuza biashara zao.



Endelea kufuatilia Kitomari Banking & Finance Blog kwa habari, uchambuzi na taarifa mbalimbali kuhusu sekta ya benki, biashara na fedha nchini na kimataifa.

Tufuatilie kupitia mitandao yetu ya kijamii:

No comments:

Post a Comment