Bangkok, Thailand - Benki ya CRDB imeendelea kuitangaza Tanzania kama kivutio cha uwekezaji wa kimataifa kupitia Mikutano ya Mwaka ya Benki ya Dunia na Shirika la Fedha la Kimataifa (IMF), iliyohitimishwa hivi karibuni jijini Bangkok, Thailand, ambapo mikataba yenye thamani ya jumla ya dola za Marekani milioni 111 ilisainiwa.
Kupitia jukwaa la CRDB Bank Africa Investor Forum, lililoandaliwa kwa ushirikiano na Invest Africa, benki hiyo iliwakutanisha wawekezaji wa kimataifa na kuwaainishia fursa za biashara, uwekezaji na maendeleo katika masoko inayohudumia ya Tanzania, Burundi, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo (DRC) na Umoja wa Falme za Kiarabu (UAE).
Jukwaa hilo lilishirikisha viongozi wa Serikali na taasisi muhimu za kifedha, akiwemo Waziri wa Fedha wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Balozi Khamis Mussa Omar, aliyekuwa mgeni rasmi; Waziri wa Fedha wa Zanzibar, Dkt. Juma Malik Akil; pamoja na Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania, Emmanuel Tutuba.
Mikataba ya Dola Milioni 111 Kuimarisha Ufadhili
Miongoni mwa matokeo muhimu ya jukwaa hilo ni makubaliano ya ufadhili wa dola za Marekani milioni 75 kutoka FMO ya Uholanzi, yatakayosaidia kuimarisha uwezo wa CRDB kufadhili biashara ndogo na za kati, ambazo ni muhimu katika kukuza uchumi, kuongeza ajira na kupanua shughuli za biashara.
Aidha, CRDB ilipata makubaliano ya ufadhili wa dola za Marekani milioni 36 kutoka Shelter Afrique Development Bank kwa ajili ya kusaidia sekta ya makazi na ujenzi. Kati ya fedha hizo, dola milioni 10 zimetengwa kwa ajili ya CRDB Bank DRC, hatua inayolenga kupanua upatikanaji wa fedha katika soko hilo.
Ushirikiano huu unaakisi nafasi ya taasisi za kifedha katika kuunganisha mitaji ya kimataifa na mahitaji ya ufadhili katika sekta zinazochangia ukuaji wa uchumi.
Ushirikiano wa Kimataifa na Uendelevu
Katika hatua nyingine, CRDB imepanua ushirikiano wake na Afreximbank katika maeneo ya biashara ya kimataifa, mifumo ya malipo na uwezeshaji wa biashara zinazomilikiwa na wanawake na vijana.
Benki hiyo pia imezindua Mwongozo wa Utoaji Taarifa za Athari za Maendeleo Endelevu kwa ushirikiano na J.P. Morgan na Natixis. Mwongozo huo unalenga kuimarisha uwazi na kuweka utaratibu wa kupima na kuwasilisha mchango wa shughuli za benki katika maendeleo endelevu.
Hatua hiyo inaendana na juhudi za kuimarisha uwajibikaji katika sekta ya fedha, huku wawekezaji wakizidi kuzingatia athari za kiuchumi, kijamii na kimazingira za mitaji wanayowekeza.
CRDB Yaimarisha Diplomasia ya Uchumi
Huu ni mwaka wa pili mfululizo kwa CRDB kuandaa CRDB Bank Africa Investor Forum kando ya Mikutano ya Mwaka ya Benki ya Dunia na IMF.
Jukwaa hilo ni sehemu ya juhudi za benki hiyo kutumia mtandao wake wa kimataifa kuvutia mitaji, kuimarisha ushirikiano wa kibiashara na kufungua fursa mpya za uwekezaji katika masoko inayohudumia.
Kupitia mikataba hiyo na ushirikiano ulioanzishwa, CRDB inaendelea kuunganisha wawekezaji na fursa zilizopo katika Tanzania na masoko mengine ya Afrika, huku ufadhili wa biashara, makazi na ujenzi ukiwa miongoni mwa maeneo yanayotarajiwa kunufaika.
Jitihada hizo zinaweka sekta ya benki katika nafasi muhimu ya kuchochea uwekezaji, kukuza biashara na kusaidia upanuzi wa shughuli za kiuchumi zinazoweza kuongeza ajira na kuimarisha maendeleo ya kikanda.
Endelea kufuatilia Kitomari Banking & Finance Blog kwa habari, uchambuzi na taarifa za hivi karibuni kuhusu sekta ya benki, fedha, biashara na uwekezaji.
Tufuate kwenye mitandao ya kijamii:
LinkedIn | Facebook | Instagram | X (Twitter)
.jpeg)
.jpeg)
.jpeg)


.jpeg)
.jpeg)

.jpeg)

.jpeg)
.jpeg)

.jpeg)
.jpeg)
.jpeg)

.jpeg)
.jpeg)

No comments:
Post a Comment