Dar es Salaam, Oktoba 21, 2026 – Bolt na Vodacom Tanzania, kupitia huduma ya M-Pesa, wamezindua huduma mpya ya Ride Now, Pay Later, inayowawezesha wateja wanaokidhi vigezo kutumia huduma za usafiri za Bolt na kulipia safari zao baadaye kupitia mkopo wa MGODI.
Huduma hiyo, ambayo ni ya kwanza ya aina yake nchini Tanzania, inawawezesha wateja kutumia kiwango cha mkopo walichopangiwa kupitia MGODI kulipia safari za Bolt na kurejesha fedha hizo kwa Vodacom baadaye.
Zaidi ya kurahisisha malipo ya usafiri, huduma hiyo inatarajiwa kupanua fursa za Watanzania kupata usafiri kwa ajili ya shughuli zao za kila siku, zikiwemo kwenda kazini, kukutana na wateja, kufanya manunuzi, kuhudhuria mikutano na kutekeleza shughuli mbalimbali za biashara.
Kwa kuondoa kikwazo cha kuhitaji fedha taslimu au fedha za kutosha wakati wa kuanza safari, huduma ya Ride Now, Pay Later inatoa fursa kwa wataalamu, wajasiriamali na wafanyabiashara wadogo kuendelea na shughuli zao hata wanapokabiliwa na changamoto za muda mfupi za mtiririko wa fedha.
Makamu wa Rais wa Bolt for Business, Karla Agan, alisema huduma hiyo inaunganisha sekta ya usafiri na teknolojia ya kifedha kwa namna inayoweza kuboresha maisha ya kila siku ya watu.
“Ride Now, Pay Later inaunganisha huduma za usafiri na teknolojia ya kifedha kwa njia inayogusa moja kwa moja maisha ya kila siku. Tunaamini kuondoa vikwazo vya malipo kunaweza kuwasaidia watu wengi zaidi kushiriki katika shughuli za kiuchumi huku wakipata usafiri unaopatikana kwa urahisi na unaoaminika,” alisema Agan.
Akizungumza wakati wa uzinduzi wa huduma hiyo, Kaimu Mkurugenzi wa M-Pesa, Tulisindo Rashid, alisema ushirikiano huo unaonesha namna huduma za kifedha za kidijitali zinavyoweza kusaidia kutatua changamoto zinazowakabili watu katika maisha yao ya kila siku.
“Wateja sasa wanaweza kutumia mkopo wao wa MGODI kupata usafiri katika nyakati muhimu ambapo hawana fedha mkononi lakini wanahitaji kusafiri,” alisema Rashid.
Agan, ambaye yupo nchini kwa ziara ya wiki moja katika soko la Bolt for Business Tanzania, akiwa pamoja na Juliano Fatio, Mkurugenzi wa Kanda ya Afrika, alisisitiza kuwa upatikanaji wa huduma za usafiri zilizo za uhakika na zenye ufanisi una mchango muhimu katika kukuza shughuli za kiuchumi.
Alisema kuwa watu wanapoweza kufika kazini, kukutana na wateja au kufikia fursa za biashara kwa uhakika, manufaa yake huenda zaidi ya safari moja na yanaweza kuonekana katika shughuli pana za kiuchumi.
“Watu wengi zaidi wanapoweza kufika kazini, kwa wateja wao au kwenye fursa za biashara kwa uhakika, manufaa yake hayaishii kwenye safari moja pekee. Athari zake zinaweza kupimika katika uchumi, sawa na ambavyo gharama za msongamano wa magari zinavyoweza kupimwa,” alisema Agan.
Huduma ya Ride Now, Pay Later itaendeshwa kupitia mifumo ya kidijitali ya Bolt na M-Pesa, huku zaidi ya wateja 260,000 wa Vodacom wakiwa na uwezo wa kutumia mikopo yao ya MGODI kuagiza safari za Bolt na kulipia baadaye kupitia M-Pesa.
Uzinduzi wa huduma hiyo unaashiria hatua nyingine katika kuunganisha huduma za usafiri na suluhisho za kifedha za kidijitali, kwa lengo la kurahisisha maisha ya wateja na kuwawezesha kuendelea na shughuli zao za kiuchumi.
Endelea kufuatilia Kitomari Banking & Finance Blog kwa habari za hivi punde kuhusu benki, fedha, biashara, teknolojia ya kifedha na maendeleo ya sekta ya usafiri nchini Tanzania.
Tufuatilie kupitia mitandao yetu ya kijamii:
- LinkedIn: https://www.linkedin.com/feed/
- Facebook: https://www.facebook.com
- Instagram: https://www.instagram.com
- X (Twitter): https://x.com/home





















No comments:
Post a Comment