Dar es Salaam - Oktoba 5, 2026: Benki ya Exim Tanzania imeingia katika ushirikiano na Six Continental Trading Company Limited kuwawezesha wafanyabiashara kupata magari mapya ya biashara kwa ufadhili wa hadi asilimia 80 ya gharama ya ununuzi wa gari.
Ushirikiano huo, uliosainiwa jijini Dar es Salaam, unalenga kuwawezesha wamiliki wa biashara, wajasiriamali, wafanyabiashara wadogo na wa kati pamoja na kampuni kupata malori na magari mengine ya biashara kwa kupunguza kiasi cha fedha wanachohitaji kutoa mwanzoni.
Chini ya mpango huo, mteja atachangia asilimia 20 ya gharama ya gari, huku Benki ya Exim ikifadhili hadi asilimia 80, kwa muda wa marejesho wa hadi miaka mitano.
Ufadhili huo utatolewa kwa viwango vya riba vinavyoweza kujadiliwa na vitakavyohesabiwa kwa mfumo wa salio linalopungua. Baada ya kukamilika kwa taratibu za ufadhili, Benki ya Exim italipa fedha hizo moja kwa moja kwa muuzaji wa gari.
Huduma hiyo inalenga biashara zinazotegemea magari ya biashara katika shughuli za usafirishaji na usambazaji wa bidhaa, ujenzi, kilimo, uzalishaji na shughuli nyingine zinazohitaji magari kwa ajili ya uendeshaji wa biashara.
Kupata magari mapya kunaweza kusaidia biashara kuongeza idadi ya magari katika meli zao, kuwafikia wateja wengi zaidi na kutumia fursa mpya za kibiashara, huku zikiendelea kuwa na mtaji wa kuendesha shughuli zao za kila siku.
Ushirikiano huo ni sehemu ya juhudi zinazoendelea za Benki ya Exim za kusaidia wafanyabiashara kupata magari kwa ajili ya shughuli zao kupitia ushirikiano wa kimkakati na wafanyabiashara pamoja na wauzaji wa magari ya biashara.
Exim Bank: Magari ni sehemu muhimu ya ukuaji wa biashara
Akizungumza wakati wa hafla ya kusaini makubaliano hayo, Mkuu wa Kitengo cha Wateja Binafsi na wa Kati wa Benki ya Exim Tanzania, Andrew Lyimo, alisema ushirikiano huo unaakisi dhamira ya benki hiyo ya kutoa huduma za kifedha zinazoendana na mahitaji halisi ya wafanyabiashara.
“Kwa biashara nyingi, gari la biashara ni zaidi ya chombo cha usafiri; ni mali inayosaidia shughuli za kila siku na kuweka mazingira ya biashara kukua. Kupitia ushirikiano huu, biashara zinazokidhi vigezo zinaweza kupata magari mapya bila kutumia mtaji wao wote kwa wakati mmoja. Hii inawawezesha kubaki na fedha kwa ajili ya mahitaji mengine ya biashara huku wakirejesha ufadhili huo kwa muda waliokubaliana,” alisema.
Aliongeza kuwa wafanyabiashara wanaotaka kuongeza idadi ya magari yao, kuimarisha shughuli zao au kutumia fursa mpya za ukuaji wa biashara wanakaribishwa kuwasiliana na Benki ya Exim kwa maelezo zaidi kuhusu huduma za ufadhili zinazopatikana.
Ushirikiano huo pia unatarajiwa kuimarisha huduma za Benki ya Exim kwa wafanyabiashara, hasa biashara ndogo na za kati pamoja na kampuni, kwa kuongeza fursa za kupata huduma nyingine za kifedha zinazohusiana na uendeshaji wa biashara, ikiwemo huduma za miamala, bima na ukusanyaji wa fedha.
Six Continental: Ufadhili utaongeza uwezo wa wafanyabiashara
Kwa upande wake, Six Continental Trading Company Limited ina uzoefu katika biashara ya magari ya biashara na huduma za usafirishaji na vifaa, ikiwa na shughuli zinazojumuisha uuzaji wa malori, usafirishaji wa bidhaa kuvuka mipaka, huduma za baada ya mauzo pamoja na usambazaji wa matairi ya magari ya biashara.
Kampuni hiyo ni mwakilishi wa chapa za magari ya biashara za FAW, Shacman na Howo, na inawahudumia wateja katika nchi mbalimbali za Afrika Mashariki na Kati.
Akizungumzia ushirikiano huo, Mkurugenzi Mtendaji wa Six Continental Trading Company Limited, Benson Mahenya, alisema ushirikiano huo utasaidia wafanyabiashara kupata magari pamoja na ufadhili wanaohitaji ili kuimarisha shughuli zao.
“Magari ya kuaminika ni muhimu kwa biashara zinazojihusisha na usafirishaji, usambazaji na uhamishaji wa bidhaa. Kupitia ushirikiano wetu na Benki ya Exim, tunaunganisha huduma zetu za magari ya biashara na ufadhili unaoweza kuwasaidia wafanyabiashara kupata magari mapya na kuongeza uwezo unaohitajika ili biashara zao zikue,” alisema.
Ulinzi wa ziada kwa wateja
Kifurushi hicho cha ufadhili pia kinajumuisha bima ya gari pamoja na bima ya maisha kwa mkopo, hatua inayowapa wateja ulinzi wa ziada katika kipindi cha marejesho.
Kupitia ushirikiano huo, Benki ya Exim na Six Continental zinalenga kuwawezesha wafanyabiashara kupata magari mapya ya biashara, kuongeza idadi ya magari yao na kuimarisha uwezo wa kusafirisha bidhaa na kuwahudumia wateja katika masoko yanayokua nchini Tanzania na katika ukanda wa Afrika Mashariki na Kati.
Kuhusu Benki ya Exim Tanzania
Benki ya Exim Tanzania ilianzishwa mwaka 1997 na hutoa huduma za kibenki kwa watu binafsi, wafanyabiashara na kampuni, ikiwemo mikopo, huduma za biashara za kimataifa, huduma za miamala, bima na huduma za kibenki kidijitali.
Benki hiyo inawahudumia wateja kupitia mtandao wake wa matawi na huduma mbalimbali nchini Tanzania, pamoja na shughuli zake za kikanda nchini Uganda, Comoro na Djibouti, na ofisi ya uwakilishi nchini Ethiopia.
Kupitia uwepo wake katika masoko hayo, Benki ya Exim inaendelea kusaidia watu binafsi na biashara kupata huduma za kifedha zinazowezesha biashara, uwekezaji na shughuli za kiuchumi katika masoko mbalimbali ya Afrika.
Kuhusu Six Continental Trading Company Limited
Six Continental ni kampuni inayojihusisha na biashara ya magari ya biashara na huduma za usafirishaji, ikiwa na shughuli katika Afrika Mashariki na Kati.
Shughuli zake zinajumuisha uuzaji wa malori, usafirishaji wa bidhaa kuvuka mipaka, huduma za baada ya mauzo pamoja na biashara ya matairi ya magari ya biashara.
Kampuni hiyo yenye makao yake makuu jijini Dar es Salaam ni mwakilishi wa chapa za magari ya biashara za FAW, Shacman na Howo.
Soma zaidi kutoka Kitomari Banking & Finance Blog na utufuate kwa habari na uchambuzi wa biashara, benki na fedha.
LinkedIn | Facebook | Instagram | X (Twitter)





No comments:
Post a Comment